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TAHARIRI

TUJIANDAENI KUNUFAIKA NA BIMA
YA AFYA KWA WOTE

Mapema Mwezi Novemba 2023, Bunge
letu la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania lilipitisha Muswada wa Sheria
ya Bima ya Afya kwa Wote ambao tayari
umepata baraka za Mheshimiwa Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan ambaye amesaini
muswada huo na kuwa Sheria kamili.

Sheria ya Bima ya Afya kwa Wote
imetangazwa kuanza kutumika kupitia
Tangazo la Serikali Na. 700A la Mwaka
2024. Kwa upande wa Kanuni za Bima
ya Afya kwa Wote zimeandaliwa na
kutangazwa kuanza kutumika kupitia
Tangazo la Serikali Na. 809 la mwaka 2024
kwa lengo la kuwezesha utekelezaji wa
Sheria ya Bima ya Afya kwa Wote

Sheria hiyo ambayo imejaa manufaa
mengi hususan katika eneo la wananchi
kupata huduma za matibabu kwa
kutumia mfumo wa bima ya afya ambao
unamuwezesha kupata huduma wakati
wowote na popote alipo nchini bila kuwa
na kikwazo cha fedha.

Kwa kipindi kirefu kumekuwa na kilio cha
gharama kubwa za matibabu ambazo
wengi  wa wananchi  wameshindwa
kuzimudu na kujikuta wakiingia kwenye
umasikini kwa kuuza mali zao ili wapate
fedha za kujitibia hivyo ujio au utekelezaji
wa sheria hii unaondoa changamoto hizo
kwa kuwa viwango vya kujiunga na bima
ya afya ni nafuu.

Sheria  ya Bima ya Afya kwa Wote
inaleta usawa wa wananchi katika

kupata huduma za matibabu kwa kuwa
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imezingatia makundi yote likiwemo
kundi la wananchi wasio na uwezo.

Katika kuhakikisha kundi la wananchi
wasio na uwezo wanapata huduma,
Serikali kupitia sheria hiyo, imeanzisha
Mfuko  maalum  utakaogharamia
huduma zao ikiwa ni pamoja na
gharama za magonjwa yasiyoambukiza

pamoja na ya dharura.

la ubora wa huduma nalo
limewekwa kisheria ambapo vituo
vya kutolea huduma vitalazimika
kuhakikisha vinatoa huduma bora kwa
wananchi.

Suala

Kwa umuhimu wa sheria hii na manufaa
yake, ni vyema sasa wananchi tuipokee
na kuunga mkono juhudi za Serikali kwa
kujiunga na Bima ya Afya kwa Wote ili

tujihakikishie upatikanaji wa huduma za
matibabu bila kikwazo cha fedha.

Pongezinyingipia kwa Serikaliya Awamu
ya Sita inayoongozwa na Mhe. Dkt. Rais
Samia Suluhu Hassan ambaye mara
baada ya kuapishwa tu aliweka wazi
msimamo wake juu ya suala la huduma
za matibabu nchini na kuelekeza suala
la bima ya afya kwa wote lifanyiwe kazi
kwa haraka ambapo sasa matokeo yake
yamejidhihirisha kwa sheria na kanuni
kuanza kutumika.

Bima ya Afya kwa Wote, Jiunge sasa.

/3



eno la Mkurugenzi

4]

kuu

Dkt. Irene C. Isaka
Mkurugenzi Mkuu - NHIF

BIMA YA AFYA
KWA WOTE
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Kwanza kabisa nianze kuwashukuru sana wadau wetu wote
hususan Wanachama na Watoa Huduma wa Mfuko wa
Taifa wa Bima ya Afya kwa namna ambavyo mmeendelea
kushirikiana na Mfuko katika hatua mbalimbali za

uboreshaji wa huduma za matibabu kupitia ushauri na
maoniyenu.

Aidha, nitumie fursa hii kumshukuru Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
kwa kuniamini kuongoza Taasisi hii yenye dhamana kubwa
ya utoaji wa huduma za matibabu na kwa Imani hii, naahidi
nitafanya kazi kwa bidii, uaminifu na weledi mkubwa ili
Mfuko uendelee kuimarika na kutoa huduma bora zaidi
kwa Wanachama wake.

Kama mnavyofahamu, Mfuko umefanya maboresho
mbalimbaliya kihudumaambayo yoteyalilenga kuimarisha
na kurahisisha upatikanaji wa huduma kwenu hivyo
tunawashukuru kwa kuyapokea na kushirikiana nasi katika
kuyatekeleza. Kama Mfuko milango yetu iko wazi kwa ajili
ya kupokea mrejesho, maoni na ushauri mbalimbali kwa

lengo la kuboresha zaidi.

Mfuko unaendelea na utekelezaji wa majukumu yake huku
ukiangalia uboreshaji wa maeneo mbalimbaliya kihuduma
kwa kuzingatia uwezo wa Mfuko, mahitaji yaliyopo kwa
wakati husika, Sheria, Miongozo na Taratibu zilizowekwa

katika utoaji wa huduma za matibabu.

Wakati tukielekea utekelezaji wa Sheria ya Bima ya Afya
kwa wote, Mfuko umejiandaa kuwahudumia wananchi
wengi zaidi. maandalizi makubwa yaliyofanyika yamejikita
katika maeneo ya TEHAMA inayojumuisha utambuzi wa
wanachama wetu vituoni, usajili wa wanachama wapya
pamoja na mifumo ya uchakataji na ulipaji wa madai.

Tumeendelea na usajili wa vituo vya kutolea huduma
ambapo kwa sasa tunavyo jumla ya vituo 10,004 ambavyo
viko katika mikoa yote ya Tanzania Bara na Zanzibar
lakini pia tuna mtandao wa ofisi katika kila mkoa na sasa
tunaendelea kusogea katika maeneo vya kimkakati ili
kuweza kuwahudumia wananchi kiurahisi na kwa uharaka.

Niwaombe sana wadau wetu na wananchi kwa ujumla,
wote kwa pamoja tuwe mabalozi wa kuhamasisha
wananchi kujiunga na bima ya afya kwa kuwa ndio njia bora
ya kupata huduma za matibabu bila ya kikwazo chochote.
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Madai ya malipo ya huduma

Malipo ya Madai

NHIF ni Mfuko wa Umma - ni wa kwetu sote.

Ulianzishwa kutuwezesha kupata matibabu kwa urahisi X
na uhakika kwa kuchangia kidogo kabla ya kuugua

Nikiugua fedha inatoka kwenye Mfuko huu kulipia
matibabu yangu hata zaidi ya nilichokichangia

Ni jukumu langu kuulinda Mfuko huu
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S_HERIA YA BIMA YA AFYA KWA
MATIBABU KWA WOTE

Ndoto ya Bima ya Afya
kwa Wote yatimia
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Kusainiwa kwa Sheria ya Bima vya Afya
kwa Wote kunaleta matumaini makubwa
kwa wananchi kwa kuwa utekelezaji wake
utawezesha wananchi wote kupata huduma
za matibabu bila vikwazo.

Sheria hii tayari imeshasainiwa na Mhe. Rais
Samia Suluhu Hassan baada ya kupitishwa
na Bunge la Jamhuri ya Tanzania Novemba
2023 na sasa inasubiriwa kutangazwa
kwenye Gazeti la Serikali kwa ajili ya kuanza

utekelezaji wake.

Kwa mujibu wa sheria hiyo, kila mwananchi
atakuwa na uhuru wa kuchagua skimu ya
bima ya afya na kujiunga nayo ili kumwezesha
kupata huduma za matibabu wakati wowote
anapohitaji.

Sheria hiyo inaweka Mfumo wa Bima ya Afya
kwa Wote ambapo makundi mbalimbali
yatajumuishwa ikiwa ni pamoja na Watumishi
wa Umma na wa sekta binafsi, waliojiajiri
wenyewe katika sekta isiyo rasminawananchi
wasio na uwezo ambao sheria imeweka
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utaratibu wa kuwawezesha kuwa na bima ya
afya.

Kuwepo kwa Sheria hii kuna faida ambazo
hazikuweza kupatikana awali kutokana
na kuwepo na wachache waliojiunga na
kunufaika na hivyo kufanya kuwepo kwa kundi
kubwa wasio nufaika. Sheria hii itawezesha
uhakika wa matibabu kwa wote; kuimarisha
uboreshaji wa huduma katika vituo vya
kutolea huduma za afya vya Umma na binafsi,
ikiwa ni pamoja na kuimarika kwa upatikanaji
wa dawa, vitendanishi na vifaa tiba.

Manufaa mengine ni kuimarika kwa uhimilivu
na ustahimilivu wa Skimu za bima va
afya kutoa huduma kwa kuwa wananchi
watapaswa kuchangia kabla ya kuugua katika
Skimu za Bima ya Afya.

Serikali imeshawekeza kwenye miundombinu
ya afya. Kilichobaki ni wananchi sasa kuwa na
uwezo wa kuzipata huduma hizo na Sheria ya
Bima ya Afya kwa Wote ndio suluhisho.

Kuna usemiunaosema “Afya ni mtaji” nakatika

N .
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WOTE NI UHAKIKA WA

Mhe. Rais Dkt. Samia aelezea manufaa

yake kwa wananchi

Aelezea uwekezaji uliofanywa na
Serikali katika Sekta ya Afya

‘ NHIF yasema iko tayari na imejipanga
kutekeleza, yampongeza Rais Dkt. Samia

usemi huu unaweza ukauona ukweli wake moja
kwa moja kwa kuwa hakuna mwananchi yeyote
anayeweza kushiriki shughuli za maendeleo ya
uchumi wa kifamilia na Taifa kwa ujumla bila
kuwa na afya njema.

Kwa umuhimu huo, Serikali ya awamu ya sita
chini ya Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
imeweka kipaumbele katika uwekezaji kwenye
Sekta ya Afya hususan katika ujenzi wa vituo vya
afya, ukarabati wa miundombinu na vifaa tiba
vya kisasa na rasilimali watu hivyo kuwezesha
upatikanaji wa huduma bora za matibabu kwa
wananchi.

Uhakika wa upatikanaji wa huduma za
matibabu kwa nchi yeyote ni kiashirikia kikubwa
cha maendeleo ya nchi husika kwa wananchi
wake kupata huduma bila ya kikwazo cha
kifedha. Mfumo wa Bima ya Afya ni wa kisasa
unaomwezesha mwananchi kupata huduma
za matibabu wakati wowote anapozihitaji bila
kuwa na kikwazo cha kifedha.

Hivi karibuni Mhe. Rais akiwa katika ziara mikoa
ya Katavi, Rukwa na Songwe, amesikika mara

@ 199

nyingi akiwahamasisha wananchi kujiunga na
Bima ya Afya ili waondokane na kukosa huduma
za matibabu kutokana na kikwazo cha kifedha.
Kwa hatua yake, kama kiongozi wa nchi,
amefanikiwa kuandaa mazingira bora va
upatikanaji wa huduma za matibabu kwa
kuelekeza fedha nyingi katika sekta ya afya hivyo
wajibu unabaki kwa wananchi kuchukua hatua
stahiki ya kujiunga na bima ya afya.

Miongoni mwa juhudi hizo ni pamoja na hatua
ya kupitishwa kwa sheria ya Bima ya Afya kwa
Wote na kusainiwa ambayo inamtaka kila
mwananchi kuwa ndani ya mfumo huo katika
kupata huduma za matibabu.

Aidha, kitendo cha kila mwananchi kuwa ndani
ya mfumo wa bima vya afya kitasaidia kupata
huduma stahiki, kuepuka vifo vinavyoweza
kusababishwa na kushindwa kumudu gharama
za matibabu pamoja na kujiepusha kuingia
katika lindi la umasikini kwa kuuza mali ili
kupata fedha za kulipia gharama za matibabu.

Sheria hiyo ya Bima ya Afya kwa Wote, imeweka
utaratibu wa kugharamia huduma za matibabu
kwa kundi la watu wasio na uwezo kupitia

Mhe. Jenista Mhagama (Mb)

Waziri wa Afya

mfumo wa bima ya afya baada ya utambuzi
na usajili wa wananchi watakaokidhi vigezo ili
kuhakikisha uhakika wa matibabu kwa kundi
hilo la wananchi bila kikwazo cha kifedha.

Serikali katika Bajeti yake ya Mwaka 2024/2025
tayari  imeainisha wvyanzo wvya mapato

vitakavyogharamia kundi hili hivyo, utekelezaji
wake kuwa na matumaini makubwa zaidi.

Mheshimiwa Rais Dkt.Samia amesema, Serikali
imedhamiria kupeleka huduma bora za afya

karibu na wananchi kwa kufanya uwekezaji
katika hospitali zote nchini.

“Na tunaendelea kuweka mifumo madhubutiya
vyanzo vya uhakika vya fedha ili kutekeleza Bima
ya Afya kwa Wote kwa wale wasiokuwa na uwezo
kabisa, tutaweka utaratibu mzuri”.

“Serikali inatumia gharama kubwa na ili tuweze
kwenda vizuri mahospitali mazuri yanajengwa,
madawa yaendelee kuja, lazima Watanzania
tuchangie kwenye huduma za afya kwa kujiunga
na bima ya afya,” alisema Mhe. Rais.
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et klka wa Mtlabu kwa Wote

| Maaflsa wa NHIF wakipita mtaa kwa mtaa kuelimisha wananchi
kuhusu umuhimu wa kujiunga na bima ya afya.

Maandalm yaliyofanywa na NHIF
katika kutekeleza suala hili

CC

Tumeendelea kuboresha
huduma zetu kwa kuongeza
mtandao mpana wa vituo vya
kutolea huduma kwa kutumia
TEHAMA ili mwananchi
anayejiunga na NHIF aweze
kunufaika na huduma hizo

69 wwwnhifortz (

Akizungumzia maandalizi yaliyofanywa
na Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Taifa wa Bima
ya Afya, Dkt. Irene Isaka amesema kuwa,
kwa kutambua jitihada kubwa zinazofanywa
na Serikali ya Awamu ya Sita, tayari Mfuko
umeshafanya maandalizi ya kutosha ya
kuhakikisha unahudumia wananchi wengi
zaidi.

“Kwanza kabisa nimpongeze sana Mheshimiwa
Rais wetu Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa
namna alivyoweka nguvu katika suala la bima
ya afya kwa wote, sisi kama mdau mkubwa
katika kutekeleza suala hili tumejipanga na
kwa sasa tumewekeza zaidi katika utoaji
wa elimu hususan ya kuwaandaa wananchi
kujua umuhimu wa bima ya afya na kujiunga,”
alisema Dkt.Isaka.

Akizungumzia utayari wa utoaji wa huduma
kwa kundi kubwa la wananchi, amesema
Mfuko umeimarisha mifumo yake ya TEHAMA

nhiftz ﬂl NHIFTanzanio




Ukiwa na kadi ya NHIF, una uhakika

ili kuwezesha utambuzi wa wanachama, mkubwa wa kupata huduma
upatikanaji wa huduma kwa haraka kati ¢ ¢ hini
wanapokuwa katika vituo vya kutolea wakatit wowote na popo .e.nc imnt,
huduma na malipo kwa watoa huduma kwa kwa upande wetu tume]lpanga
wakati kuhakikisha tunawafikia wananchi

“Tumeendelea kuboresha huduma zetu kwa
kuongeza mtandao mpana wa vituo vya
kutolea huduma ili mwananchi anayejiunga
na NHIF, aweze kunufaika na huduma hizo
kwa wakati anapozihitaji.” Ameleeza.

na kuwahudumia

Dkt. Irene C. Isaka

Kutokana na hayo, ametoa wito kwa .
wananchi kujiunga na NHIF, kupitia Ofisi MkurugenZleuu-NHIF

zilizoko kila Mkoa Tanzania Bara na maeneo
ambayo Mfuko umekuwa ukiweka kambi za
T EIMENNIEIRYERERTEIR

“Ukiwa na kadi ya NHIF, una uhakika
mkubwa wa kupata huduma wakati
wowote na popote nchini, kwa upande
wetu tumejipanga kuhakikisha tunawafikia
wananchi kuwahudumia,” amesisitiza Dkt.
Isaka.
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" JIPANGENI
UTEKELEZAJIWA BIMA

YA AFYA KWA WOTE —

KATIBU MKUU

Na Mwandishi Wetu, Arusha

Katibu Mkuu wa Wizara ya Afya Dkt. John Jingu ameutaka Mfuko
wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF), kujipanga na kuweka mikakati
ya utekelezaji wa Sheria ya Bima ya Afya kwa Wote ili kufanikisha

matarajio ya ya Serikali na wananchi.

Hayo ameyasema hivi karibuni jijini Arusha wakati akizungumza
na Wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi la NHIF waliokutana

kuweka mikakati ya uboreshaji wa huduma kwa wadau wake.

“Jambo la Bima ya Afya ni kubwa, lazima tujipange vizuri katika
utekelezaji wake, Sheria na Kanuni zimeshasainiwa na katika hili
niwahakikishie Serikali iko na ninyi katika kila hatua ili muweze
kufanikisha hili,” amesisitiza Katibu Mkuu.

Amesema kuwa ili kufanikisha suala hilo, Mfuko ujikite katika

Dkt- John JII‘IglI matumizi ya mifumo na kuongeza ubunifu katika vitita vyake ili
Katibu Mkuu - A]Cya kuleta ufanisi na tija katika utoaji wa huduma kwa wanachama
wake.

Akizungumzia utendaji kazi, amewakata Watumishi kuwajibika
katika maeneo yao kwa kutambua dhamana kubwa iliyowekwa
na Serikali kwa Mfuko kuhudumia wananchi wake.

“NHIF mna dhamana kubwa sana na ni nguzo kubwa katika

“]ambo la BimayClAfj’a ni kuimarisha upatikanaji wa huduma za matibabu nchini,
kllbwa, lazima tujl’pange vizuri hakikisheni mnaboresha utendaji kazi wenu ili huduma

mnazozitoa ziweze kwenda na wakati au mahitaji ya sasa,”

katika utekelezaji wake, Sheria amesema Katibu Mku.
na Kanuni zimeshasainiwa Aidha, ametumia fursa hiyo, kuonya baadhi ya wanaojihusisha
na katlka hlll niwahakikiShie na vitendo vya udanganyifu na kuwataka kuacha mara moja na

badala yake kuwa walinzi wa huduma ili Mfuko uendelee kuwa

Serikali iko na ninyi katika kila i kutoa huduma bora.
hatua lll muweze kufanikiSha Katibu Mkuu amempongeza Mkurugenzi Mkuu Dkt. Irene Isaka

1oy kwa kuaminiwa na kuteuliwa na Mhe. Rais wa Jamhuri ya
hili Muungano wa Tanzania Dkt. Samia Suluhu Hassan kuiongoza

o NHIF ambayo ni taasisi nyeti na nguzo katika Sekta ya Afya.
Dkt. Jingu ! e o

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu, Dkt. Irene Isaka,
amemhakikishia Katibu Mkuu kuwa watumishi wote wa Mfuko
wako tayari kutekeleza Sheria ya Bima ya Afya kwa Wote ili
matarajio ya Serikali na wananchi yaweze kufikiwa.

“Tutafanya kazi kwa nguvu zote na weledi mkubwa, tumejipanga
na tunafanya kazi kubwa kuweka mifumo yetu vizuri ili iweze

kurahisisha utoaji wa huduma zetu,” alisema Dkt. Isaka.
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Bw. Eliud Sanga
Mwenyekiti wa Bodi - NHIF

Na Mwandishi Wetu, Arusha

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Mfuko wa Taifa wa Bima
ya Afya (NHIF), Bw. Eliud Sanga amewaonya watumishi, watoa
huduma, waajiri na wanachama wanaojihusisha na vitendo vya
udanganyifu kuacha mara moja kwa kuwa bodi yake haitavumilia
hilo.

Ametoa onyo hilo wakati akifungua Mkutano wa Baraza la
Wafanyakazi la NHIF mjini Arusha hivi karibuni. “Kwa Watumishi
wa Mfuko, wanachama na Watoa Huduma wasio waaminifu
wanaojihusisha na udanganyifu waache mara moja, hatuna
uvumilivu katika kuona yeyote akijinufaisha kupitia huduma
zinazotolewa tunahitaji kuona Mfuko ukiwa haina ukitoa huduma

nzuri,” amesisitiza.

Aidha, ameitaka Menejimenti kuhakikisha inaimarisha mifumo
yake ya ndani ili iweze kubana mianya yote ya udanganyifu na

iwezeshe utoaji wa huduma bora na kwa wakati.

vw.nhifortz

SITAVUMILIA
UDANGANYIFU-
MWENYEKITI BODI
NHIF

Akizungumzia utendaji kazi wa Watumishi, amewataka kujipima
wenyewe na kuhakikisha wanafanya kazi kwa bidii, weledi na kwa
kuzingatia maadili na taratibu zote zilizopo na kuachana na tabia
za kuweka makundi mahala pa kazi.

“Tusitengeneze makundi ndani ya Mfuko wetu, tengenezeni
mfumo mzuri wa utendaji kazi ili muweze kutoa huduma bora

kwa wadau wetu na matarajio ya Serikali yaweze kufikiwa,”
amesema Mwenyekiti wa Bodi NHIF.

Alitumia fursa hiyo kumpongeza Mkurugenzi Mkuu Dkt. Irene
Isaka kwa kuaminiwa na Serikali kuiongoza NHIF ambayo ni

taasisi nyeti yenye dhamana ya utoaji wa huduma za bima za
matibabu.

Amewataka watumishi kumpa ushirikiano na kumtumia vizuri

katika uboreshaji wa huduma kwa kuwa anao utaalam wa
kutosha katika eneo la hifadhi ya jamii.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu Dkt. Isaka, amemuahidi
Mwenyekiti wa Bodi kuwa atasimamia Mfuko kwa weledi na
uaminifu Mkubwa.

“Naomba kuweka wazi kwamba sina uvumilivu (zero tolerance)
kwenye masuala ya udanganyifu na uzembe nitasimamia
kuhakikisha tunaongeza wigo wa wanachama, tunatoa huduma
bora kwa wanachama wetu. Nitasimamia matumizi ya TEHAMA,
katika utendaji, tumeanza kubana matumizi ili tupunguze nakisi
ya bajeti ya Mfuko. Pia tumedhamiria kuboresha mahusiano yetu
na watoa huduma na wanachama wetu.” Hivyo tutafanya upekuzi
kwa watumishi wote na tutatoa mafunzo ya ndani (huduma kwa
wateja, usajili, uchakataji madai, kupinga udanganyifu, matumizi
ya mifumo, ununuzi na uwekezaji) kwa lengo la kuleta ufanisi”
amesema Dkt. Isaka.

Akizungumzia maandalizi ya utekelezaji wa Sheria ya Bima ya Afya
kwa Wote, amesema Mfuko umeanza matayarisho hasa katika
eneo la utoaji wa elimu kwa umma, mifumo itakayotumika katika
kuandikisha wanachama, kukusanya michango na kuchakata

madai.

“Tumeweka mipango yetu vizuri katika kutekeleza hili la bima
ya afya kwa wote, tunajua matarajio ya Serikali katika jambo hili,

hivyo nikuahidi kuwa tutafanya kazi kwa kujituma ili kufanikisha
azma ya serikali” amesema Dkt. Isaka.
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Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan VN
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania | o si® e
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Matibabu ni gharama kubwa mno.
Tusipochangia, huduma zitarudi
nyuma. Tulipofika hapa, ili tuweze
kutoa huduma endelevu; Suala la
bima ya afya haliepukiki. Tujipange
kila. mmoja kuwa na bima yake ili
tutibiwe ipasavyo.

10 Januari, 2024

Ubakika wa Ma\tibabu kwa Wote
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Na Mwandishi Wetu

Huduma za matibabu ni moja ya huduma muhimu kwa kila
mwananchi kwa kuwa ni huduma inayogusa afya na wakati
mwingine uhai wa mtu husika. Kwa umuhimu huo, Mfuko wa

Taifawa BimayaAfya (NHIF),umepewa dhamanaya kuhakikisha
MFUKO unasimamia utoaji wa huduma hizo kwa wanachama wake

lakini pia kushiriki katika uboreshaji na umairishaji wa huduma

katika vituo vya kutolea huduma za matibabu nchini kwa ajili
UMEENDELEA Jovaranc s
K“BORESHA Kwa sasa Serikali iko katika hatua za mwisho za maandalizi

ya utekelezaji wa Sheria ya Bima ya Afya kwa wote, ili kila

mwananchi aweze kuwa kwenye mfumo huo utakaomwezesha
HUDUMA KWA kupata huduma za matibabu bila kikwazo chochote. Hivyo,

NHIF imejipanga kuhakikisha inawafikia wananchi wengi zaidi

kwa kuwapa elimu, kuwahamasisha kujiunga na kuwasajili ili
WANACHAMA’ waanze kunufaika na huduma za matibabu.
WATOA HUDUMA Akizungumzia mikakati mbalimbali iliyowekwa, Mkurugenzi

Mkuu wa NHIF, Dkt. Irene Isaka, ameelezea maeneo mbalimbali

ambayo Mfuko umejipanga kuhakikisha unaboresha huduma
NA WANANCHI zake na kuwawezesha wananchi kujiunga na kupata huduma

bora.

KWAUJUMLA [ |

Dkt. Isaka alianza kwa kuznugumzia matarajio ya Serikali
ambayo ni kuona wananchi wake wote wanapata huduma za
afya bila kikwazo cha fedha ambapo njia pekee na ya uhakika
ni kwa kila mwananchi kuwa na bima ya afya. Katika hili NHIF
ni mtekelezaji wa azma hiyo ya kuhakikisha kila mtanzania
anakuwa na bima ya afya ili kuwa na uhakika wa matibabu.

“Katika kufanikisha hili, tumejipanga kutumia zaidi mifumo
ya TEHAMA kuwarahisishia wananchi kujiunga na kupata
huduma kuanzia ngazi ya zahanati hadi hospitali ya Taifa.
Aidha, tumejipanga kutoa elimu kwa wananchi kupitia njia
“Vilevile tutaboresha mahusiano na wadau wetu wote ikiwemo
sekta binafsi na kushughulikia malalamiko yote ndani ya
muda mfupi ikiwa ni pamoja na kuweka mikakati ya kuepusha
malalamiko kujirudia,” amesema Dkt.Isaka.

Maboresho yanayofanyika

Mfuko umeendelea na uboreshaji wa huduma zake kila
inapoonekana inafaa na bila kuathiri uhai na uendelevu wa
mfuko. “Kwa sasa tunafanya maboresho makubwa ya mifumo

yetu yatakayowezesha kurahisisha upatikanajiwa huduma kwa
wanachama na watoa huduma.”

Anaitajamifumo hiyonipamojanaya utambuziwawanachama,
usajili, upokeaji na ulipaji wa madai pamoja na upatikanaji wa

taarifa muhimu kwa wanachama na wadau wa mfuko.

Akizungumzia maboresho ya katika upande wa vifurushi vyake,
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@TQQ @wwmnﬁaf,oﬂz @ (X_/ ) \_@/l nhiftz \ﬂ) NHIFTanzania



amesema Mfuko umepanga kuja na vifurushi nafuu zaidi ya
vilivyopo ili kumpa mwananchi uwezo wa kununua bima lakini
pia kutumika kwa mpango wake wa Dunduliza kumwezesha
mwananchi kuchangia bima kidogo kidogo na kuanza kunufaika
baada ya kukamilisha lengo.

“Kwa upande wa uongezaji wa wigo wa huduma hatua hii
itategemea matokeo ya tathmini zinazofanyika ambazo hushauri
ni maeneo gani yafanyiwe maboresho hivyo, suala hili litakuwa
ni endelevu. Aidha, tathmini mbalimbali zinaendelea kufanywa
na endapo itaonekana kuna haja ya kuongeza huduma yoyote,
itaongezwa kwa kuzingatia matokeo ya tathmini hizo.” Amesema
Mkurugenzi Mkuu.

Mifumo Kidijitali

“Kama nilivyodokeza hapo awali moja ya maboresho makubwa
yanayoendelea kwa sasa ni eneo la mifumo ya utendaji, usajili wa
wanachama utakuwa nirahisi na kwa njiaya mtandao. Maboresho
haya ya TEHAMA yatasaidia wananchi kuufikia Mfuko kwa haraka.
Mabadiliko yanayofanyika kwa sasa yanalenga sio tu kuhudumia
wadau kwa idadi iliyopo sasa, bali kuweza kuhudumia wananchi

wote, chiniya utaratibu wa bima ya afya kwa wote.”

Amesema, kupitia  mifumo wanachama wanawezeshwa
kujihudumia zaidi, kuanzia uandikishaji, ulipaji michango,
ufuatiliaji wa huduma wanazopata na kujua vituo vinavyofanya
kazi na huduma zinazotolewa katika vituo hivyo. Kadhalika,

watoa huduma wanawezeshwa kuwasilisha madai yao kwa njia
ya mtandao kwa haraka.

“Maboresho haya yatawawezesha watoa huduma na waajiri
kuwasilisha taarifa, michango na kufanya usuluhishi kwa njia ya
mtandao na wanapata taarifa mbalimbali zinazowahusu kwa
wakati. Suala la uharaka na usahihiwa kuchakata madai ya watoa
huduma limepewa uzito mkubwa” amesema Dkt.Isaka.

Mpango mwingine katika uboreshaji wa Mifumo ni kutumia
Artificial Intelligence (Al), ili kuchakata madai na kutambua kwa
urahisi viashiria vya udanganyifu. Kwenye utekelezaji wa haya,
Mfuko utahitaji ushiriki watoa huduma kufanya mabadiliko stahiki
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kwenye mifumo yao, kwa viwango vilivyowekwa na Serikali, ili
mifumo yao iweze kusomana na mifumo ya Mfuko kwa urahisi.

Dkt. David Mwenesano
Mkurugenzi wa Tiba na Huduma za Kiufundi

Amesema, Serikali ya Awamu ya Sita inayoongozwa na Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan katika mojawapoya kazi kubwa iliyofanya ni
pamoja na uboreshaji wa vituo vya kutolea huduma za matibabu
ambapo hospitali zimejengwa na huduma zimeshushwa mpaka
ngaziya chini kabisa.

“Mfano mzuri huduma za kitalaam kwa sasa zinapatikana
hadi ngazi ya hospitali za wilaya, hivyo kwa wanachama wa
NHIF imekuwa ni habari njema sana kwao kutokana na urahisi
wanaoupata katika kuzifikia huduma wanapozihitaji. Mfuko
utaendelea kushiriki katika uboreshaji kwa kutoa mikopo nafuu
kwa vituo vya afya ili viweze kuboresha mazingira ya kutolea
huduma na kurahisisha upatikanaji wa dawa na vifaa tiba.”

| 15
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Bi. Grace Michael
Kaimu Meneja Uhusiano

Maboresho mawasiliano

Mfuko unazo njia mbalimbali za mawasiliano na wadau wake
au upatikanaji wa taarifa zake. Njia hizo ni pamoja na barua
pepe, tovuti, kurasa za mitandao ya kijamii, Kituo cha Huduma
kwa Wateja ambacho hufanya kazi saa 24. Aidha Mfuko unayo
Mobile App, ambayo wanachama na wale wasio wanachama
wanaitumia kupata taarifa mbalimbali na kujipatia huduma
zinazotolewa na NHIF bila kuhitaji kufika ofisini.

Elimu kwa Umma

Dkt.Isaka anasema, moja ya jukumu la NHIF ni kuhakikisha
wananchi wanakuwa na uelewa wa dhana ya bima ya afya
hivyo Mfuko kwa sasa unatekeleza mkakati wake wa masoko
na elimu kwa umma ambapo unatumia njia mbalimbali za
kutoa elimu ya bima ya afya.

“Mfuko umepanga kuendelea kutumia njia mbalimbali
ikiwemo vyombo wya habari, mikutano vya hadhars,
mikusanyiko mbalimbali kama kwenye masoko, maonesho,
nyumba za ibada na mitandao ya kijamii kuwafikia wananchi
popote walipo ili kuielewa dhana ya bima na wajiunge kabla
ya kuugua.”

Ushirikiano na wadau wake
Dkt.Isaka anasema, NHIF inafanya kazi kwa uwazi zaidi ikiwa

16 /
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shirikisha wadau wake katika hatua mbalimbali hususan zinazohusu
maboresho ya huduma. Amesema kuwa milango ya Mfuko huwa
wazi kwa mdau yeyote anayepata changamoto ya kihuduma ili
aweze kutatuliwa na kuendelea kunufaika na huduma husika.

Ushirikiano sekta binafsi

Mfuko ni mdau mkubwa wa sekta binafsi katika kufanikisha azma
ya Serikali ya bima vya afya kwa wote ambapo sekta hii imeajiri
wafanyakazi ambao watakuwa na bima ya afya na pia inamiliki
vituo ambavyo vinatoa huduma kwa wanachama wote wa Mfuko.
Hivyo, Mfuko umepanga kuimarisha mahusiano na sekta binafsi na
kuhakikisha kuendelea kufanya kazi kwa pamoja kwa maslahi ya
pande zote.

Mapambano dhidi ya rushwa na udanganyifu

“Kwanza kabisa niseme kuwa, binafsi sina uvumilivu hata kidogo na
yeyote awe Mtumishi au Mtoa Huduma au Mwanachama au Mwajiri
atakayejihusisha na rushwa au udanganyifu. Kwa watumishi zipo
taratibu za kiutumishi ikiwemo kufukuzwa kazi na taratibu zingine,
kwa wanachama na watoa huduma ni pamoja na kufungia usajili
wake au kadi ya matibabu na inapobidi kumfikisha katika vyombo
vya sheria ili taratibu za mamlaka hizo zichukue mkondo wake.

Ameweka wazi kuwa katika masuala hayo atapambana kwa nguvu
zote na kwa njia zote ili uhai wa Mfuko uwe endelevu uweze kutoa
huduma kwa wananchi kama lilivyo lengo lake.

“‘Aidha, naenda kuimirisha mifumo ya udhibiti iliyopo kwa kuongeza
udhibiti kwenye mifumo ya Tehama na kuimarisha Kitengo cha
Kupambana na Makosa ya Udanganyifu,” amesisitiza Dkt.Isaka.

Changamoto zilizopo

Changamoto kubwa iliyopo ni pamoja na uhiari wa wananchi
kujiunga na kutoielewa dhana ya bima ya afya, kukithiri kwa vitendo
vya udanganyifu kwa wadau ikiwemo baadhi ya wanachama, waajiri
na watoa huduma.

Ili kukabiliana na changamoto hizi, Mfuko unaendelea kutoa elimu
kwa wananchi kujiunga kwa wingi na huduma za bima ya afya
kabla ya kuugua, kujiepusha na vitendo vya udanganyifu na kuweka
mifumo ya kukabiliana na vitendo hivyo ili Mfuko uendelee kuwa hai
na endelevu.

mhaftz (@) NHIFTanzania
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JIUNGE NA
VIFURUSHI VYA BIMA YA AFYA
KWA UHAKIKA WA MATIBABU

WEWE NA FAMILIA YAKO

MICHANGO YA VIFURUSHI VYA NAJALI AFYA, WEKEZA AFYA NA TIMIZA AFYA

MCHANGIAJI KUANZIA MIAKA 18 - 35 MCHANGIAJI KUANZIA MIAKA 36- 59 MCHANGIAJI KUANZIA MIAKA 60+

UKUBWA WA
FAMILIA NAJALI NAJALI NAJALI TIMIZA
AFYA AFYA AFYA AFYA

Wanandoa 456,000 1,188,000 684,000 1,284,000 1,908,000
:- rosaooo | asesoo | ] — ]

Wanandoa + Watoto 2 1,116,000 1,536,000 696,000 1,248,000 1,728,000

Wanandoa + Watoto 4 816,000 1,452,000 2,028,000 900,000 1,584,000 2,220,000

Mtu mmoja + Watoto 2 432,000 756,000 1,056,000 468,000 828,000 1,152,000
I e N N
10 Mtu mmoja + Watoto 4 636,000 1,092,000 1,548,000 672,000 1,164,000 1,644,000
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Je nikiona mtu anafanya
ubadhilifu kwa NHIF nifanye

nini‘?"?
Toa taarifa kwa kupiga namba maalum 0800 ““63 ya

kupokea taarifaza siri za vitendo vya udanganyifu kwa Mfuko.
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- NHIF ni Mfuko wetu
tuulinde utulinde

Uhakika wa Matibabu kwa Wote
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MAGONJWA SUGU

Magonjwa Sugu Yasiyoambukiza (MSY) ni magonjwayanayompata
mtu kutokana na njiazisizoambukizana kutoka kwa mtu mwingine
kama ilivyozoeleka kwa magonjwa yanayotokana uambukizo.
Kwa sasa MSY yamekuwa tishio na chanzo za vifo vingi duniani

kwa zaidi ya asilimia 70.

Magonjwa makuu yasiyoambukiza ni:
1.Magonjwa ya moyo na mishipa ya damu,
2. Kisukari,

3. Saratani,

4. Magonjwa sugu ya njia ya hewa,

5. Magonjwa ya akili

Visababishi vikuu vya magonjwa haya vinatokana
kubadilika kwa mtindo wa maisha kama vile:

1. Kutoshughulisha mwili

2. Lishe isiyozingatia misingi ya afya

3. Matumizi ya vilevi kupita kiasi

4. Matumizi ya tumbaku

5. Uzito kupita kiasi

6. Msongo

Sababu nyingine ni:
1. Uzee
2. Kurithi

Magonjwa vasipodhibitiwa husababisha madhara kwa mtu
mmoja mmoja na kwa jamii nzima kwani yanahitaji matibabu
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VASTVOAMBUKIZA

maisha yote na kuzingatia masharti mahsusi. Kutokana matibabu
ya maisha yote gharama za matibabu ni kubwa na huchangia
umaskini kwa mtu mmoja mmoja, familia na jamii nzima.

Bila kudhibitiwa, madhara yafuatayo yanaweza kutokea:
1. Vifo vya umri mdogo

2. Kuathirika kwa ogani na mifumo mingine ya mwili kama kufeli
kwa figo, macho, mfumo wa fahamu, mfumo wa uzazi, n.k

3. Kiharusi

4. Ulemavu

Kwa kuwa “Kinga ni bora kuliko tiba”, ni vyema jamii ikachukua
tahadhari na kujikinga na magonjwa haya hususani kwa
visababishi vinavyotokana na kubadilika kwa mtindo wa maisha
kwa kuzingatia yafuatayo:

1. Kuushughulisha mwili: kufanya mzaoezi angalau mara tatu kwa
wiki kwa muda usiopungua dakika 30

2. Lishe inayozingatia misingi ya afya: wanga kiasi kidogo, protini
kidogo, mboga mboga na matunda kwa wingi, kunywa maji ya
kutosha angalau lita 2 kwa siku, n.k

3. Matumizi ya vilevi kwa kiasi mf. bia 2 kwa wanaume, bia 1 kwa
wanawake

4. Kuacha matumizi ya tumbaku

5. Kujiepusha na msongo

| 19
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NHIF YASHIRIKL _
BONANZALA ¢

DODOMA

Timu za NHIF za mpira wa miguu na mpira wa pete
wameshiriki katika bonanza la Afya lililoshirikisha
timu kutoka hospitali ya Mkoa wa Kagera (Kagera
RRH) na hospitali ya Mkoa wa Dodoma (Dodoma
RRH), bonanza hili lilifanyika mkoani Dodoma
Julai 27, 2024.

Michezo hiyo iliyojumiusha timu za Mpira wa
pete (Netball), mpira wa Miguu (Football), kuvuta
Kamba, kukimbia kwa magunia, na mpira wa wavu
(Mpira wa Wavu) ikiwa na lengo la kupambana na
magonjwa yasiyoambukisa, kuimarisha afya za
watumishi, kuandaa timu za Mfuko kuelekea katika
mashindano ya mashirika ya Umma (SHIMUTA) na
kuimarisha mahusiano baina ya taasisi shiriki.

@]‘99 .\@_}wwm]hafoﬁf) '\:F ) '\x @/ nhiftz ﬂ NHIFTanzania

pr——
Aidha katika michezo hiyo Timu ya Mpira wa pete
ya NHIF imeibuka mshindi wa kwanza wa kushika
nafasi ya kwanza na kuchukua kikombe baada ya
kuifunga timu ya Hospitali ya Dodoma goli 35 kwa
22, na kwa upande wa mpira wa Miguu timu ya
Mfuko ikishika nafasi ya pili.

Hata hivyo,mabonza haya vyatakua endelevu
na lengo ni kuimarisha afya za watumishi na
kupambana na magonjwa yasiyoambukiza na
NHIF ni taasisi ya wananchi na katika mwendelezo
kutakuwepo na ushiriki wa taasisi nyingine hata
wananchi kwa sababu tunahusika na afya za
wananchi.



@ 199 Z\\@Iwwwnhif,orlfz IEF) I\x @ | nhiftz ﬂ/ NHIFTanzania /21

—



(Supplimentary Healthcare Services)

Bi. Anjela Mziray
Meneja Masoko na
Huduma kwa Wateja

Ili kuhakikisha huduma bora za matibabu zinapatikana kwa wanachama wake,
Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF) umeanzisha mpango wa huduma za ziada

kwa waajiri wanaohitaji huduma hizo.

Kwa kupitia mpango huu mwanachama anapewa fursa ya kuongeza huduma za
ziada atakazopenda kulingana na mahitaji yake kwa makubaliano maalum kati ya
mwajiri na NHIF.

Wanufaika wa mpango huu ni waajiri wote waliosajiliwa na NHIF

Mwajiri anayo fursa ya kuchagua huduma za ziada kulingana na mahitaji
yake. Huduma hizo ni pamoja na;

® Matibabu ya nje ya nchi;

® Uchunguzi wa afya (medical checkup);

® Dawa zilizo nje ya kitita cha mafao;

® Gharama za ziada za miwani;

® Kulazwa katika wodi binafsi (private ward);

® Huduma za dharura na uokoaji kwa kutumia ndege au gari la wagonjwa (Air and
Ground Ambulance); na

® Huduma za haraka za matibabu (Fast tracking services).

Ili mwanachama aweze kunufaika na mpango huu mwajiri anahitajika
kuwa na sifa na vigezo vifuatavyo;

® Awe mwajiri aliyesajiliwa na Mfuko;
® Kuwasilisha fomu ya maombi kupitia mfumo; na

® Kulipa malipo ya ziada kwa ajili ya huduma hizo  mwanzoni mwa mkataba.
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Ujue utaratibu wa Makampuni
binafsi kujiunga na NHIF

Ili kuhakikisha kuwa kumekuwa na wigo mpana kwa
wananchi kujiunga na huduma zake, Mfuko umeweka
utaratibu wa usajili wa makampuni binafsi, ambapo
usajili huu unafanyika kwa njia ya mtandao bima
kulazimishwa kufika ofisini.

Mwajiri binafsi au Kampuni binafsi ili iweze kusajiliwa
na kunufaika na huduma za Mfuko inatakiwa iwe
imejiliwa na mamlaka za serikali zinazohusika na

usajili.

Mwajiri binfasi ili kusajiliwa na Mfuko
anatakiwa kuwa na nyaraka zifuatazo;

1. Awe na usajili wa kampuni kutoka katika mamlaka
za Serikali.

2. Awe na wafanyakazi kuanzia 20 na kuendelea

ambapo wanasajiliwa wote.

3. Awasilishe taarifa za wafanyakazi
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4. Awe na Namba ya utambulisho wa mlipa kodi (TIN)

5. Awe amejiunga na Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi
(WCF) na NSSF.

6. Awe na anuani ya ofisi (physical address).

Ii mwajiri/ kampuni binfasi kujiunga na
huduma za Mfuko na kuwaunganisha
wafanyakazi wake anatakiwa kujisajili kwa
kufuata utaratibu ufuatao;-

1. Ingia kwenye tovuti ya Mfuko ya www.nhif.or.tz

2. Usajili mtandaoni

3. Employer portal

4. Fungua akaunti kwenye mfumo wa employer
portal

5. Ingia na kujaza taarifa za kampuni na wafanyakazi.
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NHIF ILIVYONG'ARA SABASABA
NA NANENANE

e NHIF mnafanya kazi nzuri

- Mhe. Mazrui

Waziri wa Afya Zanzibar Mhe. Nassor
Mazrui ameupongeza Mfuko wa Taifa
wa Bima vya Afya (NHIF), kwa kazi
kubwa ya kuwahudumia wananchi
na kuwafikia katika maeneo yao.

Mbali  na  hilo, amepongeza
mashirikiano baina ya NHIF na
Mfuko wa Huduma za Afya Zanzibar
(ZHSF) yanayowezesha wanachama
wa ZHSF kuhudumiwa katika vituo
vilivyosajiliwa na NHIF Tanzania Bara.

Hayo aliyasema ndani ya Banda la
NHIF katika Maonesho ya Sabasaba
ya Kimataifa ya 48 katika viwanja vya
Mwalimu Nyerere.
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“NHIF mnafanya kazinzurisana katika
utoaji wa huduma, mimi nimekuwa
mwanachama wenu na nimefurahia
huduma hivyo endeleeni kuwafikia
wananchi kwa wingi zaidi ili wawe
na uhakika wa kupata huduma za

matibabu,” alisema Mhe. Waziri.

NHIF katika maonesho haya inatoa
huduma mbalimbali ikiwemo elimu,
uhamasishaiji, usajili wa wanachama
wapya, kupokea maoni na kutatua
changamoto za wanachama
wanazokutana nazo wakati wa

kupata huduma.
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NHIF mnafanya kazi
nzuri sana katika
utoaji wa huduma, mimi
nimekuwa mwanachama
wenu na nimefurahia
huduma hivyo endeleeni
kuwafikia wananchi
kwa wingi zaidi ili wawe
na uhakika wa kupata
huduma za matibabu
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cha Uraia (NIDA).

Kaimu Meneja kutoka Kitengo cha Mawasiliano
NHIF, Bi Grace Michael amesema hayo katika
maonesho ya Wakulima, Wafugaji na Wavuvi
yaliyofanyika katika viwanja vya Nzuguni Jijini
Dodoma.

Amesema mfuko huo umeendelea kurahisisha
huduma zake hususan vya utambuzi wa
mwanachama anapokuwa katika vituo wya
kutolea huduma kwa kutumia namba hiyo ya
NIDA.

I
Y B, MFUKO WA TAIFA WA BIMA vannntmma ,
!
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Mwanachama NHIF
kupata huduma kwa

kutumia namba ya
NIDA

Wanachama wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya
(NHIF), hivi sasa wanaweza kupata huduma za
matibabu kwa kutumia namba ya Kitambulisho

‘Kwa sasa mwanachama wa NHIF anaweza
akatambuliwa kituoni kwa kutumia namba
ya NIDA. Hii itaondoa changamoto kwa wale
waliokuwa wanasahau vitambulisho nyumbani.

Hata hivyo huduma hii ni wanachama wote
wenye umri wa miaka 18 na kuendelea,
kwa mwanachama mchangiaji pamoja na
watemegezi wake.

(&) NHIFTanzania
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JINSI YA KUPATA NliMBA YA MALIPO (CONTROL
VIFURUSHI VYA BIMA YA AFYA
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Chagua namba 2 - Afya

Chagua namba1- NHIF

Chagua namba 1 - Mwanachama
Chagua namba 4 - Lipia Huduma
Chagua namba 1 - Michango
Ingiza namba yako ya Uanchama/
namba ya kadi

Chagua namba ya herufi ya
kwanza ya ofisi ya NHIF iliyo
karibu nawe
Chagua ofisi
Kubali

Utapokea ujumbe
wenye nambaya
malipo kupitia simu
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Je ni sahihi kumuazima mtu
kitambulisho changu cha
NHIF ili apate matibabu?

Hapana sio sahihi na ni kosa kisheria.\
Usiazime wala kutumia kitambulisho
kisicho chako na hatua kali

zitachukuliwa kwa wanaobainika.

/
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Anuani za Ofisi za NHIF

MAKAO MAKUU

Jengo la NHIF,

2 Barabara ya Ukaguzi,
S.L.P 1437,

41104 Tambukareli,
DODOMA.

Simu: +255 26 2963887/8
Barua pepe: info@nhif.or.tz

ILALA

Ofisi ya Mkoa wa Ilala,

Jengo la NHC,

Makutano ya Barabara ya Mirambo na Samora,

Barua pepe: infoilala@nhif.or.tz

GONGO LA MBOTO

Ofisi ya Gongo la Mboto,

Ukonga, Jengo la Magereza Mkoa,
S.L.P 7195,

DAR ES SALAAM.

Simu: +255 737 221935

Barua pepe: infoilala@nhif.or.tz

TEMEKE
Ofisi ya Mkoa wa Temeke,
Kurasini Bendera Tatu,

Simu: +255 734 203163
Barua pepe: infotemeke@nhif.or.tz

KIGAMBONI

Ofisi ya Kigamboni,

Jengo la Kibada Gardens,
Barabara ya Mjimwema Kongowe,
Mtaa wa Kifurukwe,

S.L.P 45777,

DAR ES SALAAM

Simu: +255 734 203164

Barua pepe: infotemeke@nhif.or.tz

KINONDONI

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa wa Kinondoni,

Jengo la PSSSF Commercial Complex,
Barabara ya Sam Nujoma,

S.L.P 32668,

DAR ES SALAAM.

Simu: +255 733 242199

Barua pepe: infokinondoni@nhif.or.tz

UBUNGO

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Ubungo,

Jengo la Utawala, Ghorofa ya Pili
Stendi ya Magufuli - Mbezi,

Barabara ya Morogoro,

Simu: +255 733 242199
Barua pepe: infokinondoni@nhif.or.tz

MOROGORO

Ofisi ya Mkoa wa Morogoro,

Jengo la Kenya Commercial Bank (KCB), Ghorofa ya Pili,
Barabara ya Boma,

S.L.P 955,

MOROGORO.

Simu: +255 734 116860

Barua pepe: infomorogoro@nhif.or.tz

DODOMA

Ofisi ya Mkoa wa Dodoma,
Jengo la NHIF, Tambukareli,
Barabara ya Jakaya Kikwete,
Ghorofa ya Chini,

Simu: +255 262963887/8,+255 737 708749
Barua pepe: infododoma@nhif.or.tz

KIBAHA
Ofisi ya Mkoa wa Pwani,
Jengo la Halmashauri ya Mji, Maili Moja,

130296
Barua pepe: infokibaha@nhif.or.tz

TANGA

Ofisi ya Mkoa wa Tanga,

Jengo la Old Revenue, Ghorofa ya Chini,
Mtaa wa Swahili,

S.L.P 5486,

TANGA.

Simu: +255 27 2645415

Barua pepe: infotanga@nhif.or.tz

RUKWA

Ofisi ya Mkoa wa Rukwa,

Jengo la NHIF,

Mtaa wa National Housing - Jangwani,
S.L.P 225,

SUMBAWANGA.

Simu: +255 25 2800358

Barua pepe: inforukwa@nhif.or.tz

TABORA

Ofisi ya Mkoa wa Tabora,

Jen%o la Chuo cha Afya na Sayansi Shirikishi, Ghorofa
ya Chini,

Barabara ya Kazehili,

S.L.P 1654,

TABORA.

Simu: +255 734 198580, +255 734 198582, +255 734
198583

Barua pepe: infotabora@nhif.or.tz

KILIMANJARO

Ofisi ya Mkoa wa Kilimanjaro,

Jengo la NSSF,

Makutano ya Barabara ya Old Moshi na Bath/Upinde,
S.L.P 8998,

MOSHI - KILIMANJARO.

Simu: +255 27 2755143, +255 27 2754264

Barua pepe: infomoshi@nhif.or.tz

ARUSHA

Ofisi ya Mkoa wa Arusha,

Jengo la NSSF Kaloleni Plaza,

Ghorofa ya Pili,

S.L.P 16110,

ARUSHA.

Simu: +255 27 2520026, +255 27 2520027
Barua pepe: infoarusha@nhif.or.tz

RUVUMA

Ofisi ya Mkoa wa Ruvuma,

Jengo la CWT, Ghorofa ya Pili,

Mtaa wa Zanzibar,

S.L.P 160,

SONGEA.

Simu: +255 25 2602908, +255 737 917889
Barua pepe: inforuvuma@nhif.or.tz

KAGERA

Ofisi ya Mkoa wa Kagera,

Jengo la Chama cha Walimu (CWT), Ghorofa ya Chini
naya Pili

Mtaa wa Mayunga Na. 11,

S.L.P 1950,

BUKOBA.

Simu: +255 28 2221193, +255 736 120740

Barua pepe: infokagera@nbhif.or.tz

SINGIDA

Ofisi ya Mkoa wa Singida,

Jengo la NHC Singidani Complex,
Barabara ya Arusha,

S.L.P 762,

SINGIDA.

Simu: +255 26 2502236

Barua pepe: infosingida@nbhif.or.tz

KIGOMA

Ofisi ya Mkoa Kigoma,

Jengo la NHC Biashara House, Ghorofa ya Pili,
Barabara ya Lumumba,

S.L.P 1165,

KIGOMA.

Simu: +255 28 2802650

Barua pepe: infokigoma@nhif.or.tz

MARA

Ofisi ya Mkoa wa Mara,

Jengo la NHC, Ghorofa ya Kwanza,
Makutano ya Mtaa wa Ghandhi na Kusaga,
S.L.P1348;

MUSOMA.

Simu: +255 28 2620554

Barua pepe: infomara@nhif.or.tz

IRINGA

Ofisi ya Mkoa wa Iringa,

Jengo la NHIF,

Barabara ya Mapinduzi - Gangilonga,
Jengo la NHIF,

S.L.P 2486,

IRINGA.

Simu: +255 26 2701276

Barua pepe: infoiringa@nhif.or.tz

MBEYA

Ofisi ya Mkoa wa Mbeya,

Jengo la NHIF Tower,

Barabara ya Karume,

Ghorofa ya Kwanza,

S.L.P6137,

MBEYA.

Simu: +255 25 2500656

Barua pepe: infombeya@nhif.or.tz

ZANZIBAR

Ofisi ya Zanzibar,

Jengo la Makao Makuu ya ZIC,
Ghorofa ya Nne,

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,
S.L.P 4888,

ZANZIBAR.

Simu: +255 24 22372247,

Fax: +255 24 22372242,

Barua pepe: infozanzibar@nhif.or.tz

MANYARA

Ofisi ya Mkoa wa Manyara,

Jengo la BAWASA, Mkabala na TRA,
Ghorofa ya Kwanza,

S.L.P 430,

BABATI - MANYARA.

Simu: +255 27 2510022

Barua pepe: infomanyara@nhif.or.tz

LINDI

Ofisi ya Mkoa wa Lindi,

Jengo la CWT, Ghorofa ya Kwanza,
Mtaa wa Msonobalini,

S.L.P.51,

LINDI.

Simu: +255 23 2202901

Barua pepe: infolindi@nhif.or.tz

SIMIYU

Ofisi ya Mkoa wa Simiyu,

Jengo la Nsagali,

Mtaawa Salunda,

S.L.P 471,

BARIADI - SIMIYU.

Simu: +255 738 160182

Barua pepe: infosimiyu@nhif.or.tz

KATAVI

Ofisi ya Mkoa wa Katavi,

Jengo la NHC,

S.L.P 223,

MPANDA - KATAVI.

Simu: +255 25 2820147

Barua pepe: infokatavi@nhif.or.tz

NJOMBE

Ofisi ya Mkoa wa Njombe,

Jengo la NSSF - Mafao House,

Mtaa wa Nazareth, Barabara ya Songea,
S.L.P 1085,

NJOMBE.

Simu: +255 26 2782199

Barua pepe: infonjombe@nbhif.or.tz

GEITA

Ofisi ya Mkoa wa Geita,

Majengo ya Halmashauri (W) Geita,
Mtaa wa Bomani,

S.L.P482,

GEITA.

Simu: +255 28 2520170

Barua pepe: infogeita@nhif.or.tz

MWANZA

Ofisi ya Mkoa wa Mwanza,

Jen%o la TMDA, Ghorofa ya Pili,
Nyakato Buzuruga,

S.L.P1187,

MWANZA.

Simu: +255 28 2981299

Barua pepe: inffomwanza@nhif.or.tz

SHINYANGA

Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya (NHIF),
Ofisi ya Mkoa wa Shinyanga,

Jengo la NSSF,

Barabara ya Mwanza,

S.L.P 230,

SHINYANGA.

Simu: +255 28 2763708

Barua pepe: infoshinyanga@nbhif.or.tz

MTWARA

Ofisi ya Mkoa wa Mtwara,

Jengo la Raha Leo Complex, Ghorofa ya Tatu,
Barabara ya Chikongola,

S.L.P 484,

MTWARA.

Simu: +255 657 249342, +255 752 524255, +255 685
272878

Barua pepe: infomtwara@nbhif.or.tz

SONGWE

Ofisi ya Mkoa wa Songwe,
Jengo la CWT,

Old Vwawa,

S.L.P 186,

SONGWE.
Simu: +255 25 2580157
Barua pepe: infosongwe@nbhif.or.tz
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